จากแคมเปญเพื่อผู้พิทักษ์ป่าที่เปิดให้มีการสนับสนุนเสื้อ 1 ตัว เเละ ส่งมอบอีก 1 ตัว ให้กับผู้พิทักษ์ป่าในพื้นที่อนุรักษ์ เพื่อเป็นขวัญเเละกำลังใจในการทำงาน ซึ่งหลังจากจบโครงการมียอดการสนับสนุนจากทั้งช่องทางออนไลน์และงานออกร้านของที่ระลึก รวมทั้งสิ้น 1,000 ตัว
มูลนิธิสืบนาคะเสถียรได้ดำเนินการส่งมอบให้กับ 15 พื้นที่อนุรักษ์เป็นที่เรียบร้อยเเล้ว มีรายละเอียดดังนี้
![](https://live.staticflickr.com/65535/53382329379_8aba86ac9a_o.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/53381990936_757b6268e1_o.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/53381071262_9a27ed7af5_o.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/53382311474_2de70647c2_o.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/53382430725_3b0eed52c9_o.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/53381071232_6571586856_o.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/53382167928_11507510af_o.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/53381071177_1fdb88fef2_o.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/53382167893_7345fb9882_o.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/53382167858_094c53ce94_o.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/53382430615_5a0142abb2_o.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/53381071067_7db198c008_o.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/53382430575_a32d7524c6_o.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/53381990696_f763c2d7a7_o.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/53382430565_07ed985ec2_o.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/53381071037_bc025c5fe9_o.jpg)
มูลนิธิสืบนาคะเสถียร ขอขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการสนับสนุนงานผู้พิทักษ์ป่าผ่าน แคมเปญพิเศษ “เพื่อผู้พิทักษ์ป่า” ร่วมกันกับเรา
![](https://live.staticflickr.com/65535/53456360592_573058681e_h.jpg)
ผู้เขียน
ถ่ายภาพเพื่อบันทึกเรื่องราว และบางคราวก็เอาภาพมาเล่าเรื่อง มีความสุขกับการดริปกาแฟ และชื่นชมแคตตัส